HOTUBA YA BALOZI DR. SALIM AHMED SALIM
WAKATI WA SHEREHE ZA UZINDUZI WA MAJENGO
YA MAPYA YA SHULE YA MWALIMU
JULIUS KAMBARAGE NYERERE
TAREHE 5 JANUARI 2002

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa Habari Corporation,
Mwenyekiti wa Kamati ya shule,

Waheshimiwa Mabalozi,

Wageni Waalikwa,

Wazazi,

Waalimu,

Wanafunzi,

Mabibi na Mabwana,

1. Shukrani kwa Mwaliko:

1.1. Kwanza naomba nianze kwa kuwashukuru Viongozi
wa shule - Kamati ya Shule, Walimu na Wanafunzi
kwa kunipatia fursa hii ya kukutana na kushiriki
pamoja nanyi katika uzinduzi wa majengo mapya ya
shule hii.

2. Historia va Shule, Mafanikio na Pongezi:

2.1. Nimejulishwa kwamba shule hii haina muda mrefu
tangu ilipoanzishwa katika mtaa wa Malongwe,
Mwananyamala takriban miaka saba hivi iliyopita.
Katika kipindi hicho shule imeweza kuongeza idadi
ya wanafunzi kutoka wanafunzi 32 hadi kufikia
wanafunzi 420 ongezeko la zaidi ya mara 10. Idadi ya
walimu nayo imeongezeka kwa karibu kiwango
hicho hicho kutoka walimu 6 mwaka 1997 hadi 27
waliopo hivi sasa.

2.2. Napenda niwapongeze Bodi ya Habari Corporation
na Kamati ya shule kwa kufanikiwa kuandaa
mazingira ya shule ambayo yameiwezsha kuwa
kivutio kwa walimu wazuri na wenye sifa kukubali
kufanyakazi katika shule hii licha ya uchanga wake




na sina shaka ni kutokana na ubora wa kazi za
walimu hawa shule imeweza kujijengea sifa na
umaarufu  hatakuwa  kivutio kwa  wazazi.
Ninawapongeza wote kwa mafanikio mliyoyapata na
ninawataka msilegeze kamba ili mpate mafanikio
makubwa zaidi.

3. Elimu ni Ufunguo wa Maisha Lengo liwe Elimu Bora:

3.1,

3.2.

3.3.

Sina haja ya kusisitiza kwenu nyie wazazi wa
wanafunzi hawa wa shule ya Mwalimu Julius K.
Nyerere umuhimu wa elimu. Uamuzi wenu wa
kujinyima kile kidogo mlicho nacho ili watoto wenu
wapate elimu iliyobora ni thibati tosha kuwa
mnatambua hilo. Labda tunaweza tukatofautiana tu
kuhusu tafsiri ya nini hasa maana ya elimu bora. Si
nia yangu kuingia katika undani wa mjadala huo.
Kwetu sisi inatosha kukubaliana kwamba elimu bora
ni ile inayomwezesha mtu kuyaelewa na kuyamudu
mazingira yanayomzunguka. Katika kila ngazi elimu
haina budi kulenga kumuongezea yule anayeipata
uhuru kwa kumkomboa kutoka hali ya kuwa
mtumwa wa mazingira na badala yake kumuongezea
uwezo wa kuyatawala katika jitthada za kujiletea
maendeleo. Kwa tafsiri hii kigezo cha jumla cha
ubora wa elimu ni kiwango ambacho elimu hiyo
inatuongezea uwezo wa kujitegemea.

Suala la elimu ya kujitegemea lina umuhimu wa
pekee katika dunia ya leo. Lina maana ya kutilia
mkazo elimu ya jumla yenye lengo la kupanua upeo
wa kuelewa dunia kupitia maarifa tunayopata katika
fani mbalimbali. Lakini vilevile elimu inayotilia
mkazo sayansi na teknolojia katika kuumba vitu na
zana mbalimbali. Elimu ya kujitegemea kwa maana
hiyo ni elimu inayotoa fursa ya mwingiliano wa
nadharia na vitendo.

Ninafurahi kuwa hili ni lengo lenu kubwa la kutoa
elimu bora kwa vitendo vinavyoongozwa na
nadharia sahihi na vitendo vyenyewe kusaidia




kurutubisha na kuboresha nadharia. Ninawatakia
kheri na mafanikio katika azma hiyo.

4. Tulienzi Jina la Mwalimu kwa Kusisitiza Elimu na Kupiga

Vita Maovu:

4.1.

4.2.

4.3.

Jina la shule hii ni Mwalimu Julius K. Nyerere. Ni
jina zito na lenye nafasi ya pekee katika historia ya
ukombozi wa nchi yetu na wa Bara la Afrika.
Mchango wa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere
katika kuikuza falsafa na nadharia ya elimu kwa
jumla na dhana ya elimu ya kujitegemea
unatambulika duniani kote. Aidha nimeambiwa
kuwa jiwe la msingi la majengo haya tunayoyazindua
leo liliwekwa na Mama Maria Nyerere. Yote mawili
yana umuhimu wa kipekee kwa watanzania. Ni
majina ambayo ni kielelezo cha yale yaliyomema kwa
taifa letu. Kwa kuhusishwa nayo shule imebeba
dhamana kubwa kuwa itadumu kuwa kielelezo cha
maana halisi ya elimu ya kujitegemea kifikra na kwa
matendo ya wahitimu wake.

Hii ni changamoto si tu kwa wanafunzi wa shule ya
Mwalimu Julius Kambarage Nyerere bali ni
changamoto kwetu sote; wazazi, walimu, wajumbe
wa kamati ya shule na wajumbe wa Bodi ya Habari
Corporation.

Naomba nimalizie nasaha zangu kwa kuwapongeza
viongozi wa Kampuni ya Ujenzi ya Masasi (Masasi
Construction Companya Ltd) kwa kazi nzuri
waliyoifanya katika muda huo wa miezi sita.
Mmedhihirishia jamii kuwa tunao uwezo wa kufanya
mazuri tukidhamiria. Nanyi nawatakia mafaniko
zaidi.

AHSANTENI KWA KUNISIKILIZA.




